FPT Software đã ký kết biên bản ghi nhớ (MoU) với Viện Quản lý Dự án (Project Management Insitute - PMI). Hợp tác giúp FPT Software áp dụng những tiêu chuẩn quốc tế, thúc đẩy đổi mới sáng tạo cùng các khách hàng, đối tác trên toàn cầu.
FPT Software mới đây đã trở thành nhà tích hợp hệ thống toàn cầu của Creatio, công ty cung cấp dịch vụ no-code (nền tảng lập trình không cần viết code) có trụ sở tại Hoa Kỳ.
FPT Software đã ký Biên bản ghi nhớ (MoU) với Ant Digital Technologies - công ty cung cấp các giải pháp công nghệ số. Sự kết hợp này được kỳ vọng sẽ củng cố các dịch vụ của FPT Software trong lĩnh vực tài chính ở khu vực Đông Nam Á.
Văn phòng mới của FPT đặt tại Daegu - thành phố đông dân thứ 3 của Hàn Quốc với hơn 6.000 doanh nghiệp sản xuất lớn nhỏ, nhằm tăng cường hiện diện tại xứ sở Kim chi và mở rộng tiếp cận với các khách hàng lớn.
Đặt mục tiêu trở thành doanh nghiệp (DN) phát triển bền vững, FPT Software đã chính thức triển khai kiểm kê khí nhà kính với việc lựa chọn giải pháp VertZéro - giải pháp Made by FPT về ESG của FPT IS.
Sau cột mốc 1 tỷ USD doanh thu, FPT Software muốn hướng đến công ty đẳng cấp thế giới với các mục tiêu như doanh thu tỷ đô từ một thị trường hay một ngành, hợp đồng tỷ đô hay lợi nhuận tỷ đô.
Ngày 11/01/2024, FPT công bố mục tiêu dài hạn của chiến lược toàn cầu hóa là “bước lên đẳng cấp cao hơn trong nhóm doanh nghiệp (DN) dịch vụ CNTT tỷ USD”, đạt 5 tỷ USD doanh thu dịch vụ CNTT cho thị trường nước ngoài vào năm 2030.
Ngày 22/12, FPT công bố cán mốc 1 tỷ USD doanh thu dịch vụ CNTT từ thị trường nước ngoài. Kết quả này đưa FPT trở thành doanh nghiệp (DN) công nghệ đầu tiên của Việt Nam đạt doanh thu tỷ USD từ xuất khẩu phần mềm.
FPT Software đã gia nhập liên minh AI do IBM và Meta khởi xướng, cùng 50 công ty, tổ chức lớn khác. Đây là cơ hội để các tổ chức cùng xây dựng một cộng đồng sử dụng AI có trách nhiệm.
Ngày 6/12, FPT công bố mua 80% cổ phần của AOSIS - công ty tư vấn công nghệ có trụ sở tại Pháp. Thương vụ nằm trong chiến lược mở rộng hiện diện toàn cầu, đặc biệt là tạo dấu ấn năng lực cạnh tranh về công nghệ tại châu Âu của FPT.
DENSO Factory Hacks là cuộc thi Hackathon dành riêng cho cộng đồng đam mê công nghệ, lần đầu tiên được tổ chức bởi Công ty TNHH DENSO Việt Nam (DMVN) và FPT Software.
Văn phòng mới của FPT Software đặt tại thành phố Guadalajara - được mệnh danh là Silicon Valley của Mexico. Dự kiến văn phòng sẽ đạt 500 nhân sự vào năm 2025 và trung tâm phát triển phần mềm đầu tiên tại Châu Mỹ Latinh của công ty.
Ngày nay, không có nhiều rào cản với phụ nữ trong công nghệ. Bởi lĩnh vực này có nhiều hoạt động, từ an ninh mạng, phân tích dữ liệu, AI... và nhiều công nghệ phụ nữ hoàn toàn có thể theo đuổi.
FPT Software đã ký thỏa thuận hợp tác, phụ trách toàn bộ việc phát triển phần mềm cho nhiều loại thiết bị của Nippon Seiki - Tập đoàn sản xuất thiết bị đo tốc độ lớn nhất Nhật Bản với lịch sử 70 năm hoạt động.
Mới đây, FPT Software đã khai trương văn phòng mới tại Jakarta, Indonesia, nâng tổng số văn phòng của FPT Software toàn cầu lên 67. Văn phòng mới đặt mục tiêu đạt 10.000 nhân sự vào năm 2035.